Google
FashionLife StyleThailandTravelWorld
Trending

Kru Kung Museum in Thailand

GoogleAd

க்ரு குங் அருங்காட்சியகம்: தாய்லாந்தின் ராயோங்கில் ஒரு புதையல்

நான் சொன்னால், நீங்கள் ராயோங்கில் உள்ள க்ரு குங் அருங்காட்சியகத்தில் நேர பயணம் செய்யலாம். அருங்காட்சியகத்திற்குள் நுழைந்ததும், அங்கே நேரம் உறைந்திருப்பதை ஒருவர் புரிந்துகொள்கிறார்.

தொழில் ரீதியாக ஒரு கலை ஆசிரியரான திரு. குங் 1974 ஆம் ஆண்டில் பழங்காலங்களை ஒரு பொழுதுபோக்காக சேகரிக்கத் தொடங்கினார். பழம்பொருட்கள் மீதான அவரது ஆர்வம் தான் இந்த ஆண்டுகளில் தினசரி தாய் வாழ்வின் 25,000 க்கும் மேற்பட்ட பழம்பொருட்களை சேகரிக்கச் செய்துள்ளது. 2016 ஆம் ஆண்டில், அவரது வீடு ஒரு அருங்காட்சியகமாக மாற்றப்பட்டது, மேலும் அவர் பொதுமக்கள் பார்வைக்கு கதவுகளைத் திறந்தார்.

நான் ஒரு தனிப்பட்ட அருங்காட்சியகத்தை முதல் முறையாக பார்வையிட்டேன். முதல் எண்ணம் மிகப்பெரியது. ஒவ்வொரு பழங்காலத்தையும் சேகரிக்க மிகவும் ஆர்வமுள்ள மற்றும் அத்தகைய விடாமுயற்சியுள்ள ஒருவரை என்னால் கற்பனை செய்து பார்க்க முடியாது. மிகவும் தாழ்மையான, சாதாரண உடையணிந்த திரு. குங் தனது புதையலுக்கு ஒரு புன்னகையுடன் எங்களை வரவேற்றார். அருங்காட்சியகம் பற்றி அவரிடம் கேட்கப்பட்டபோது, அவரது பதில் மிகவும் எளிமையானது மற்றும் சுவாரஸ்யமாக இருந்தது. அவர் கூறினார், “நான் எனது தொகுப்பை மக்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்பினேன். எனக்கு வியாபாரத்தில் அதிக ஆர்வம் இல்லை. நான் 18 வயதிலிருந்தே பழம்பொருட்களை சேகரிக்க ஆரம்பித்தேன் ”. இந்த அருங்காட்சியகம் பழம்பொருட்கள் மீதான அவரது அழியாத ஆர்வத்தின் உழைப்பு தவிர வேறில்லை என்பதை இது தெளிவாகக் காட்டுகிறது.

இந்த அருங்காட்சியகத்தில் 20 க்கும் மேற்பட்ட சிறிய அறைகள் உள்ளன, அங்கு பல்வேறு பழம்பொருட்கள் கவனமாக வைக்கப்பட்டுள்ளன. தரை தளம் நீங்கள் முடிதிருத்தும் கடை, பெண்கள் தையல்காரர் கடை, தியேட்டர், கஃபேக்கள், மளிகைக் கடை, புகைப்பட ஸ்டுடியோ, சமையலறை, வகுப்பறைகள், பாரம்பரிய தாய் படுக்கையறை, பொம்மைகள் போன்றவற்றைப் பாராட்டுகிறது. முடிதிருத்தும் கடை என் கவனத்தை ஈர்த்தது, அங்கு நீங்கள் சீப்பு மற்றும் கத்தரிக்கோல் வைத்திருப்பதைக் காணலாம் முந்தைய நாட்களில் அது பயன்படுத்தப்பட்ட அதே வழியில்.

ஃபோட்டோ ஸ்டுடியோ என்பது தாய்லாந்தில் உள்ள திரைப்படங்கள் மற்றும் பழைய ஸ்டுடியோக்களில் பயன்படுத்தப்படும் பலவகையான கேமராக்கள் மற்றும் விளக்குகளின் பார்வையைப் பெற மற்றொரு சுவாரஸ்யமான இடம்.

தரை தளத்தில் எனக்கு மிகவும் பிடித்தது மளிகை கடை. அந்த பழைய ஷாம்பு பைகள், சோப்பு பைகள், பாட்டில்கள் மற்றும் பெட்டிகள் வெவ்வேறு வடிவங்கள் மற்றும் அளவுகள், மர காலணிகள், பள்ளி சீருடைகள், குளிர்பான பாட்டில்கள், எழுதுபொருள், சாக்லேட், சோப்பு, மாவு, முட்டை, டிஃபின் பெட்டிகள், பதிவு செய்யப்பட்ட உபகரணங்கள் மற்றும் எதுவுமில்லை .

அருங்காட்சியகம் மிக விரைவாக கடந்து செல்லும் நேரத்தை நினைவூட்டுவதாகும், இது நம் அன்றாட வாழ்க்கையில் இவ்வளவு முக்கிய பங்கு வகிக்கும் மிகச்சிறிய விஷயங்களுக்கு நாம் கவனம் செலுத்துவதில்லை. நாம் மிக வேகமாக நகர்கிறோம், வாழ்க்கை பயணத்தில் எளிமையான விஷயங்கள் மங்கலாகின்றன. க்ரு குங் அருங்காட்சியகம் வாழ்க்கை எளிமையாகவும், மக்கள் வாழ்க்கையின் எளிய இன்பங்களைப் பாராட்டவும் பயன்படுத்தப்பட்ட காலத்திற்கு உங்களை அழைத்துச் செல்கிறது. நாம் வாழ்க்கையில் எவ்வளவு தூரம் மற்றும் வேகமாக நகர்ந்தோம் என்பதையும் இது நமக்கு நினைவூட்டுகிறது. இடைநிறுத்தப்பட்டு வாழ்க்கையை சிறிது பாராட்டுவது எப்போதும் சிறந்தது. ஏனெனில், இந்த வாய்ப்பை மீண்டும் பெறுவீர்களா என்பது உங்களுக்குத் தெரியாது.

Ad
Tags

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Check Also

Close
Back to top button
Close
Close